മെഡിസെപ്; ആശുപത്രികളെപ്പറ്റി പരാതിപ്രവാഹം

0
15

തിരുവനന്തപുരം: സർക്കാർ ജീവനക്കാർക്കും പെൻഷൻകാർക്കുമായി ജൂലൈ ഒന്നിന് ആരംഭിച്ച മെഡിക്കൽ ഇൻഷുറൻസ് പദ്ധതിയായ മെഡിസെപ്പ് പരാതികളിൽ നിറയുകയാണ്. കരാറിൽ അംഗീകരിച്ച ചികിത്സയ്ക്ക് പോലും ഇൻഷുറൻസ് പരിരക്ഷ നൽകാൻ സ്വകാര്യ ആശുപത്രി അധികൃതർ തയ്യാറാകുന്നില്ലെന്നാണ് പരാതി. പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായ ആശുപത്രികൾ പോലും പിൻവാങ്ങൾ സമ്മർദത്തിലാണ്.

ചില ലോബികൾ മെഡിസെപ്പിനെ അട്ടിമറിക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയാണെന്നാണ് സർക്കാരിന്റെ വിലയിരുത്തൽ. ബുധനാഴ്ച ധനമന്ത്രി ഇതിനെ കുറിച്ചും പദ്ധതി കാര്യക്ഷമമാക്കാൻ സ്വീകരിക്കേണ്ട നടപടികളെ കുറിച്ചും സംസാരിച്ചു. നേതൃത്വത്തിൽ ഉന്നതതല യോഗം ചേരും. ആരോഗ്യ വകുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥരും ഇൻഷുറൻസ് കമ്പനി പ്രതിനിധികളും യോഗത്തിൽ പങ്കെടുക്കും.

കൊല്ലത്തെ ഒരു ആശുപത്രിയിലെ ഐസിയുവിൽ ചികിത്സയിൽ കഴിയുന്ന രോഗിക്ക് അതേ ആശുപത്രിയിലെ മറ്റൊരു വിഭാഗം ചികിത്സ നിഷേധിച്ചതായി പരാതിയുണ്ട്. കരാർ ലംഘനം നേരിട്ടാലും പദ്ധതിയിൽ നിന്ന് പിൻമാറുമെന്ന് പ്രമുഖ ആശുപത്രി അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്.