സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത്​ മ​യ​ക്കു​മ​രു​ന്നിന്റെ ഉ​പ​യോ​ഗ​വും വി​പ​ണ​ന​വും വ്യാ​പ​കം

0
91

സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത്​ മ​യ​ക്കു​മ​രു​ന്നിന്റെ ഉ​പ​യോ​ഗ​വും വി​പ​ണ​ന​വും വ്യാ​പ​കമാകുന്നു.സ്ത്രീ​ക​ളും കു​ട്ടി​ക​ളു​മ​ട​ക്കം ഇ​ത്ത​രം മ​യ​ക്കു​മ​രു​ന്നു​ക​ൾ​ക്ക്​ ​അ​ടി​മ​ക​ളാ​കു​ന്ന​ത്​ വ​ർ​ധി​ക്കുകയാണ്.സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത്​ എം.​ഡി.​എം.​എ മ​യ​ക്കു​മ​രു​ന്ന്​ പി​ടി​കൂ​ടു​ന്ന​ത്​ നി​ത്യ​സം​ഭ​വ​മാ​യി മാ​റി. പ​ല രീ​തി​യി​ൽ ഉ​പ​​യോ​ഗി​ക്കാ​നാ​കു​മെ​ന്ന​തും മ​ദ്യ​പാ​നം പോ​ലെ പെ​ട്ടെ​ന്ന്​ പി​ടി​കൂ​ടാ​ൻ സാ​ധി​ക്കി​ല്ലെ​ന്ന​തും ഇ​ത്ത​രം മ​യ​ക്കു​മ​രു​ന്നു​ക​ളു​ടെ ഉ​പ​യോ​ഗ​ത്തി​ലേ​ക്ക്​ യു​വാ​ക്ക​​ളെ​യ​ട​ക്കം ആ​ക​ർ​ഷി​ക്കു​ന്നു. ​സം​സ്ഥാ​ന​ത്തേ​ക്ക്​ മ​യ​ക്കു​മ​രു​ന്ന്​ ക​ട​ത്തു​ന്ന​ത്​ ത​ട​യാ​ൻ പ​രി​ശോ​ധ​ന വ്യാ​പ​ക​മാ​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ​

ഇ​തോ​ടെ​യാ​ണ്​ ഇ​ത​ര സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ​നി​ന്ന് മ​യ​ക്കു​മ​രു​ന്ന്​ എ​ത്തി​ക്കു​ന്ന​ത്​ കു​റ​യു​ക​യും സം​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ന്‍റെ വി​വി​ധ ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ൽ ചെ​റി​യ തോ​തി​ൽ ല​ഹ​രി​മ​രു​ന്ന് നി​ർ​മി​ക്കു​ന്ന കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ൾ തു​ട​ങ്ങു​ക​യും ചെ​യ്ത​ത്.ഗ്രാ​മി​ന് 4000 രൂ​പ വ​രെ വി​ല​യു​ള്ള സി​ന്ത​റ്റി​ക്​ ല​ഹ​രി​മ​രു​ന്നാ​ണ് എം.​ഡി.​എം.​എ. ഡി.​ജെ പാ​ർ​ട്ടി​ക​ൾ​ക്കാ​യി ഗ്രാ​മി​ന് 10,000 രൂ​പ വ​രെ​യു​ള്ള ല​ഹ​രി​മ​രു​ന്നു​ക​ൾ എ​ത്തി​ക്കു​ന്ന​താ​യാ​ണ് വി​വ​രം. ഉ​റ​ക്ക​മി​ല്ലാ​യ്മ മു​ത​ല്‍ ത​ല​ച്ചോ​റി​നെ​യും ന​ട്ടെ​ല്ലി​നെ​യും ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ ഗു​രു​ത​ര​മാ​യി ബാ​ധി​ക്കു​ന്ന രോ​ഗ​ങ്ങ​ള്‍ എം.​ഡി.​എം.​എ​യു​ടെ നി​ര​ന്ത​ര ഉ​പ​യോ​ഗം​മൂ​ല​മു​ണ്ടാ​കാ​മെ​ന്ന്​ ആ​രോ​ഗ്യ​വി​ദ​ഗ്ധ​ർ പ​റ​യു​ന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here