വാട്ട്‌സ്ആപ്പിന്റെ പുതിയ കിടിലന്‍ ഫീച്ചര്‍, ഇനി കോളുകള്‍ക്ക് ലിങ്കുകള്‍ സൃഷ്ടിക്കാം

0
184

ഉപയോക്തൃ അനുഭവം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനായി വാട്ട്സ്ആപ്പ് നിരവധി ഫീച്ചറുകളില്‍ (whatsapp new features) ഇപ്പോള്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ട്. ഒരു പുതിയ സെര്‍ച്ച് ഓപ്ഷനും മെസേജ് റിയാക്ഷനും ശേഷം, മെസേജിംഗ് ആപ്പില്‍ കോളുകളില്‍ (Whatsapp Call) ചേരുന്നതിന് ലിങ്കുകള്‍ (Whatsapp Call link) സൃഷ്ടിക്കാന്‍ ഉപയോക്താക്കളെ അനുവദിക്കുന്ന ഒരു ഫീച്ചര്‍ വാട്ട്സ്ആപ്പ് പരീക്ഷിക്കുന്നു. മുമ്പ്, വാട്ട്സ്ആപ്പ് ഒരു കോളില്‍ ചേരാനുള്ള കഴിവ് അവതരിപ്പിച്ചിരുന്നു. ഇപ്പോള്‍, കോളുകള്‍ക്കായി ഒരു ലിങ്ക് സൃഷ്ടിക്കാനും മറ്റ് കോണ്‍ടാക്റ്റുകളെ ക്ഷണിക്കാനും ഇത് ഹോസ്റ്റിനെ അനുവദിക്കും.

പുതിയ ഫീച്ചര്‍ അനുസരിച്ച് കോള്‍ ഹോസ്റ്റിന് അവരുടെ കോണ്‍ടാക്റ്റ് ലിസ്റ്റില്‍ ലിങ്കുകള്‍ സൃഷ്ടിക്കാനും അവ ആരുമായും പങ്കിടാനും കഴിയും. നിങ്ങളുടെ കോണ്‍ടാക്റ്റ് ലിസ്റ്റില്‍ ചേര്‍ക്കാത്ത ആളുകളുമായി പോലും ഈ ലിങ്ക് പങ്കിടാനാകും. ലിങ്ക് ഉപയോഗിച്ച് വാട്ട്സ്ആപ്പില്‍ ഒരു കോള്‍ ചെയ്യാന്‍, ഒരു ഉപയോക്താവിന് വാട്ട്സ്ആപ്പില്‍ അക്കൗണ്ട് ഇല്ലെങ്കില്‍ അത് സൃഷ്ടിക്കേണ്ടതുണ്ട് എന്നത് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്. കാരണം വാട്ട്സ്ആപ്പ് കോളുകള്‍ എന്‍ഡ്-ടു-എന്‍ഡ് എന്‍ക്രിപ്ഷന്‍ വഴി സുരക്ഷിതമാണ്.

മെസഞ്ചര്‍ റൂമുകളില്‍ ഇതിനകം ലഭ്യമായതില്‍ നിന്ന് ഈ സവിശേഷത അല്‍പ്പം വ്യത്യസ്തമായിരിക്കും. മെസഞ്ചര്‍ റൂമില്‍ ആര്‍ക്കും, ഫേസ്ബുക്ക് ഇതര ഉപയോക്താവിന് പോലും ചേരാം, എന്നാല്‍ നിര്‍ഭാഗ്യവശാല്‍, അക്കൗണ്ടുള്ള ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് മാത്രമേ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് കോളില്‍ ചേരാനാകൂ. ‘ഈ ഫീച്ചര്‍ വികസിപ്പിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നതിനാല്‍, നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇപ്പോള്‍ കോള്‍ ലിങ്കുകള്‍ സൃഷ്ടിക്കാനാവില്ല, എന്നാല്‍ ഭാവിയിലെ അപ്ഡേറ്റില്‍ ഈ ഫീച്ചര്‍ പുറത്തിറക്കാനുള്ള ശ്രമത്തിലാണ് വാട്ട്സ്ആപ്പ്.’

ഈ ഫീച്ചര്‍ നിലവില്‍ മെസേജിംഗ് ആപ്പാണ് വികസിപ്പിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നതെന്നും വാട്ട്സ്ആപ്പ് ഫീച്ചര്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടില്ലെങ്കില്‍ കാത്തിരിക്കണമെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ട് പറയുന്നു. ബീറ്റാ ടെസ്റ്റ് സമയത്ത് ദൃശ്യമാകുന്ന മിക്ക ഫീച്ചറുകളും അവസാന അപ്ഡേറ്റിലേക്ക് മാറ്റുന്നുണ്ടെങ്കിലും, വാട്ട്സ്ആപ്പ് ചില ഫീച്ചറുകള്‍ പരീക്ഷിച്ചതിന് ശേഷം ഒഴിവാക്കാറുണ്ട്. അതു കൊണ്ട്, പുതിയ അപ്‌ഡേറ്റിനു വേണ്ടി കാത്തിരിക്കാം.

ഇതുകൂടാതെ, വാട്ട്സ്ആപ്പ് അടുത്തിടെ ഒരു പുതിയ മെസേജ് സേര്‍ച്ചിങ് ഷോര്‍ട്ട്കട്ടില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തി, കൂടാതെ വാട്ട്സ്ആപ്പിന്റെ മെസേജ് റെസ്‌പോണ്‍സ് സവിശേഷതയുടെ അടയാളങ്ങളും വാട്ട്സ്ആപ്പ് ഡെസ്‌ക്ടോപ്പ് ബീറ്റയില്‍ വീണ്ടും കണ്ടെത്തി. ഇമോജികള്‍ ഉപയോഗിച്ച് സന്ദേശങ്ങളോട് പ്രതികരിക്കാന്‍ വാട്ട്സ്ആപ്പ് ഉടന്‍ ഉപയോക്താക്കളെ അനുവദിക്കും. ഒരു സന്ദേശത്തില്‍ താഴെ നല്‍കിയിരിക്കുന്ന ആറ് ഇമോജി ഓപ്ഷനുകളില്‍ നിന്ന് ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാനാകും. മെസേജിംഗ് ആപ്പിന്റെ ബീറ്റ പതിപ്പിലാണ് ഈ ഫീച്ചര്‍ കണ്ടെത്തിയത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here