ആശുപത്രിയില്‍ പുതിയ രോഗികളാല്‍ നിറയുകയാണെന്നും പ്രതിദിന മരണങ്ങള്‍ ഇരട്ടിയിലധികമാണെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ പറയുന്നു. എല്ലാ സര്‍ക്കാര്‍, അര്‍ദ്ധ- സര്‍ക്കാര്‍, സ്വയംഭരണ, സ്വകാര്യ ഓഫിസ്, ധനകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ എന്നിവ അടച്ചിടുമെന്ന് മന്ത്രിസഭ പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു.

കടല്‍, റെയില്‍ ബസ് സര്‍വീസുകള്‍ക്കൊപ്പം അന്താരാഷ്ട്ര, ആഭ്യന്തര വിമാന സര്‍വീസുകളും നിര്‍ത്തിവെയ്ക്കുമെന്ന് ഉത്തരവില്‍ പറയുന്നു. ഭക്ഷണം വിതരണം ചെയ്യുന്നവ ഒഴികെയുള്ള എല്ലാ കടകളും അടച്ചിടും. കമ്പനികള്‍ക്ക് സ്വന്തം ഗതാഗതം ഉപയോഗിക്കാന്‍ കഴിയുമെങ്കില്‍ ഫാക്ടറികള്‍ തുറന്ന് പ്രവര്‍ത്തിക്കാന്‍ അനുവദിക്കും.

നിര്‍ണായക പ്രഖ്യാപനവുമായി സ്റ്റുവര്‍ട്ട് ബ്രോഡ്; മറ്റ് താരങ്ങളുടെ തീരുമാനം കാത്ത് ക്രിക്കറ്റ് ലോകം

ഏപ്രില്‍ 21 അര്‍ദ്ധരാത്രി വരെ നിയന്ത്രണം ഉണ്ടാകുമെന്ന് മന്ത്രിസഭ അറിയിച്ചു. കൊവിഡ് വ്യാപനം തടയുന്നതിന് ഇതല്ലാതെ മറ്റൊരു മാര്‍ഗമില്ലെന്ന് ക്ലാമ്പ്ഡൗണ്‍ പ്രഖ്യാപനത്തിന് മുന്നോടിയായി പബ്ലിക് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷന്‍ ജൂനിയര്‍ മന്ത്രി ഫര്‍ഹാദ് ഹുസൈന്‍ പറഞ്ഞു.

ഞായറാഴ്ച ബംഗ്ലാദേശ് പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് ഖലീദ സിയ (74) ക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. നിലവില്‍ അദ്ദേഹം വീട്ടില്‍ നിരീക്ഷണത്തില്‍ കഴിയുകയാണ്.