യാത്രക്കാർ കുറവ്​; കേരളത്തിലേക്ക്​ 40 കിലോ ബാഗേജും കുറഞ്ഞ നിരക്കുമായി വിമാനങ്ങൾ

0
175

ദുബൈ: യു.എ.ഇയിൽ നിന്ന്​ ഇന്ത്യൻ യാത്രികരുടെ എണ്ണം കുറഞ്ഞതോടെ അധിക ബാഗേജും കുറഞ്ഞ നിരക്കും നൽകി വിമാനക്കമ്പനികൾ. എയർ ഇന്ത്യ എക്സ്​പ്രസ്​, സ്​പൈസ്​ജെറ്റ്​ ഉൾപെടെയുള്ള കമ്പനികൾ 40 കിലോ ബാഗേജാണ്​ നൽകുന്നത്​. കൊച്ചി, കോഴിക്കോട്​, കണ്ണൂർ, തിരുവനന്തപുരം വിമാനത്താവളത്തിലേക്കും ഈ ഓഫർ നൽകുന്നു.

എല്ലാ സർവീസുകൾക്കും ഇളവ്​ നൽകുന്നില്ലെങ്കിലും തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ഭൂരിപക്ഷം സർവീസുകളിലും ബാഗേജ്​ ഇളവുണ്ട്​. ഇതിന്​ പുറമെ, അധിക ബാഗേജിന്​ ഈടാക്കിയിരുന്ന നിരക്കിലും ഇളവ്​ വരുത്തിയിട്ടുണ്ട്​. 50 ദിർഹം (1000 രൂപ) നൽകിയാൽ പത്ത്​ കിലോ കൂടി അധികമായി ഉൾപെടുത്താമെന്ന ഓഫറാണ്​ സ്​പൈസ്​ജെറ്റ്​ മുന്നോട്ടുവെക്കുന്നത്​. നേര​ത്തെ ഇത്​ 200 (4000 രൂപ) ദിർഹമായിരുന്നു. 25 ദിർഹം (500 രൂപ) നൽകിയാൽ അഞ്ച്​ കിലോ അധികമായി ഉൾപെടുത്താം.

യു.എ.ഇയിൽ നിന്ന്​ കേരളത്തി​ലേക്ക്​ ടിക്കറ്റ്​ നിരക്കും വളരെ കുറവാണ്​. 300 ദിർഹം (6000 രൂപ) മുതൽ തുടങ്ങുന്നു നിരക്ക്​. സാധാരണ 600-700 ദിർഹമാണ്​ (12,000-14,000 രൂപ) ടിക്കറ്റ്​ നിരക്ക്​. അതേസമയം, ഇന്ത്യയിൽ നിന്ന്​ യു.എ.ഇയിലേക്ക്​ ഇപ്പോഴും നിരക്ക്​ കൂടുതലാണ്​. എക്സ്​പോ ഉൾപെടെയുള്ള മഹ​ാമേളകൾ നടക്കുന്നതും സാധാരണ നില വീണ്ടെടുത്തതുമാണ്​ യു.എ.ഇയിലേക്ക്​ തിരക്ക്​ വർധിക്കാൻ കാരണം.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here