ഐഫോണ്‍ 6 പ്ലസിനുള്ള ആപ്പിള്‍ സേവനം അവസാനിക്കുന്നു

0
122

ഫോണ്‍ 6 പ്ലസിന് ഇനി മുതല്‍ ആപ്പിള്‍ സേവനം ഉണ്ടാവില്ല. ആപ്പിള്‍ ഐഫോണ്‍ 6ന്‍റെ വിതരണവും വില്‍പ്പനയും നിര്‍ത്തിയിട്ട് അഞ്ച് വര്‍ഷത്തിലേറെയായി. എന്നിരുന്നാലും, ആപ്പിള്‍ സ്റ്റോറും ആപ്പിളിന്റെ അംഗീകൃത സേവന ദാതാക്കളും 7 വര്‍ഷം വരെ റെട്രോ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ക്കായി റിപ്പയര്‍ സേവനങ്ങള്‍ നല്‍കുന്നത് തുടരാറുണ്ട്. ഡിസംബര്‍ 31ന് സേവനം അവസാനിപ്പിക്കും എന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്

2014 സെപ്റ്റംബറില്‍ സമാരംഭിച്ച ഐഫോണ്‍ 6, ഐഫോണ്‍ 6 പ്ലസ്, എന്നിവ ഇതുവരെ വിറ്റഴിച്ച ഏറ്റവും ജനപ്രിയമായ രണ്ട് സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകളാണ്. ഈ രണ്ട് ഉപകരണങ്ങള്‍ക്കും ‘വലിയ’ 4.7-ഇഞ്ച്, 5.5-ഇഞ്ച് ഡിസ്‌പ്ലേകള്‍ ഉണ്ട്, അത് വളരെ ജനപ്രിയവുമായിരുന്നു. ഈ ഉപകരണങ്ങള്‍ വര്‍ഷങ്ങളായി ചെറിയ സ്‌ക്രീന്‍ സ്മാര്‍ട്ട്ഫോണ്‍ വിപണിയെ നയിക്കുന്നു.

ഐഫോണ്‍ 6 പ്ലസ് 2016-ല്‍ നിര്‍ത്തലാക്കിയെങ്കിലും, ചെറിയ ഐഫോണ്‍ 6 ചില പ്രദേശങ്ങളിലെ പ്രത്യേക റീട്ടെയിലര്‍മാര്‍ വഴി 2018 വരെ വാങ്ങാന്‍ ലഭ്യമായിരുന്നു. വാസ്തവത്തില്‍, പലരും ഇന്നും ഈ ഉല്‍പ്പന്നം ഉപയോഗിക്കുന്നു, അതിനാല്‍ ഇത് വിപണിയില്‍ നിന്നും പിന്മാറാന്‍ കൂടുതല്‍ സമയമെടുക്കും. സ്‌ക്രീന്‍ വലുപ്പത്തിലെ നാഴികക്കല്ല് വര്‍ദ്ധനയ്ക്ക് പുറമേ, ആപ്പിള്‍ പേയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന ആദ്യത്തെ ഉപകരണങ്ങളാണിത്. മറ്റ് പ്രധാന സവിശേഷതകളില്‍ എ8 ചിപ്പും മികച്ച ക്യാമറയും ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

സോഫ്റ്റ്വെയറിന്റെ കാര്യത്തില്‍, കുറച്ച് വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്ക് മുമ്പ് ഐഒഎസ് 13 പുറത്തിറങ്ങിയതോടെ, ആപ്പിള്‍ ഐഫോണ്‍ 6, ഐഫോണ്‍ 6 പ്ലസ് എന്നിവയ്ക്കുള്ള പിന്തുണ ഉപേക്ഷിച്ചു, പക്ഷേ ഇത് ഇപ്പോഴും ‘മാജിക് മെഷീനുകളുടെ’ ആദ്യ തലമുറയായി അറിയപ്പെടുന്നു.

5ജി പിന്തുണയുള്ള ഐഫോണ്‍ എസ്ഇ വരുന്നു; വിശേഷങ്ങള്‍ ഇങ്ങനെ

ഒരു പുതിയ മാര്‍ക്കറ്റ് റിസര്‍ച്ച് റിപ്പോര്‍ട്ട് വിശ്വസിക്കാമെങ്കില്‍ 2022-ല്‍ ആപ്പിളിന്റെ അടുത്ത തലമുറ ഐഫോണ്‍ എസ്ഇ (IPhone SE) കാണാനാകും. ട്രന്‍ഡ് ഫോഴ്‌സ് അതിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ മാര്‍ക്കറ്റ് റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍, ആപ്പിള്‍ അതിന്റെ മൂന്നാം തലമുറ ഐഫോണ്‍ എസ്ഇ പുറത്തിറക്കാനുള്ള പദ്ധതിയില്‍ ഉറച്ചുനില്‍ക്കുന്നതായി അവകാശപ്പെട്ടു. കൂടാതെ, വരാനിരിക്കുന്ന ഐഫോണ്‍ എസ്ഇ ആപ്പിളിന് മിഡ് റേഞ്ച് സെഗ്മെന്റില്‍ മികച്ച സ്ഥാനം നല്‍കുമെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ട് ഊന്നിപ്പറയുന്നു. ഐഫോണ്‍ എസ്ഇ 3-ന്റെ ഉല്‍പ്പാദന അളവ് ഏകദേശം 25-30 ദശലക്ഷം യൂണിറ്റ് ആയിരിക്കുമെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ട് കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു.

ഐഫോണ്‍ എസ്ഇ-യുടെ സവിശേഷതകളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, എ14 ബയോണിക് ചിപ്പ് പായ്ക്ക് ചെയ്യുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കാം, പിന്നില്‍ ഒരൊറ്റ ക്യാമറ സെന്‍സര്‍ ഫീച്ചര്‍ ചെയ്യുന്നത് തുടരാന്‍ സാധ്യതയുണ്ട്. 2016-ലെ യഥാര്‍ത്ഥ ഐഫോണ്‍ എസ്ഇ -യും 2020-ല്‍ ഐഫോണ്‍ എസ്ഇ 2-ലും സിഗ്നേച്ചര്‍ ഹോം ബട്ടണ്‍ ഫീച്ചര്‍ ചെയ്തത് പരിഗണിക്കുമ്പോള്‍, അടുത്ത തലമുറ ഐഫോണ്‍ എസ്ഇ യിലും സമാനമായ ഒരു ഡിസൈന്‍ കണ്ടേക്കാം.

കൂടാതെ, ബാറ്ററിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ചില മെച്ചപ്പെടുത്തലുകളും കൊണ്ടുവന്നേക്കാം. വിലയെക്കുറിച്ച് പറയുമ്പോള്‍ ഐഫോണ്‍ എസ്ഇ 2016-ല്‍ ഇന്ത്യയില്‍ അവതരിപ്പിച്ചത് അടിസ്ഥാന 16ജിബി സ്റ്റോറേജ് മോഡലിന് 39,000 രൂപയ്ക്കാണ്. മറുവശത്ത്, 2020-ല്‍ 42,500 രൂപ പ്രാരംഭ വിലയില്‍ അവതരിപ്പിച്ചു. ഈ ട്രെന്‍ഡ് നോക്കുമ്പോള്‍, 45,000 രൂപയില്‍ താഴെയായിരിക്കും പുതിയ ഐഫോണ്‍ എസ്ഇ എന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കാം. 2022-ന്റെ രണ്ടാം പകുതിയില്‍ കമ്പനി നാല് പുതിയ മോഡലുകള്‍ പുറത്തിറക്കിയേക്കുമെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ട് കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here