ലോ​ക്സ​ഭ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പ്; മു​സ്​​ലിം ലീ​ഗി​ല്‍ അ​നൗ​ദ്യോ​ഗി​ക സ്ഥാ​നാ​ര്‍​ഥി ച​ര്‍​ച്ച​ക​ളും തു​ട​ങ്ങി

0
220

മ​ല​പ്പു​റം (www.mediavisionnews.in): ലോ​ക്സ​ഭ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പ് അ​ടു​ത്തു​വ​ര​വെ മു​സ്​​ലിം ലീ​ഗി​ല്‍ അ​നൗ​ദ്യോ​ഗി​ക സ്ഥാ​നാ​ര്‍​ഥി ച​ര്‍​ച്ച​ക​ളും തു​ട​ങ്ങി. തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​ന് പാ​ര്‍​ട്ടി​യെ സ​ജ്ജ​മാ​ക്കാ​ന്‍ തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച പാ​ണ​ക്കാ​ട്ട് ചേ​ര്‍​ന്ന ഉ​ന്ന​താ​ധി​കാ​ര യോ​ഗം തീ​രു​മാ​നി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​തി​െന്‍റ ഭാ​ഗ​മാ​യി പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക ക​ണ്‍​വെ​ന്‍​ഷ​ന് ജൂ​ലൈ നാ​ലി​ന് തു​ട​ക്കം കു​റി​ക്കും. പൊ​ന്നാ​നി മ​ണ്ഡ​ല​ത്തി​ലെ തി​രൂ​രി​ലാ​ണ് ആ​ദ്യ ക​ണ്‍​വെ​ന്‍​ഷ​ന്‍. ഒ​പ്പം സി​റ്റി​ങ് സീ​റ്റു​ക​ളി​ല്‍ ആ​രെ മ​ത്സ​രി​പ്പി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന കാ​ര്യ​ത്തി​ല്‍ പ്രാ​ദേ​ശി​ക ഘ​ട​ക​ങ്ങ​ളി​ല്‍​നി​ന്ന് അ​ഭി​പ്രാ​യ ശേ​ഖ​ര​ണ​വും ന​ട​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. പൊ​ന്നാ​നി ലോ​ക്സ​ഭ മ​ണ്ഡ​ല​ത്തി​ലെ സ്ഥാ​നാ​ര്‍​ഥി നി​ര്‍​ണ​യ​മാ​ണ് പാ​ര്‍​ട്ടി​ക്ക് വെ​ല്ലു​വി​ളി​യാ​വു​ക.

മ​ല​പ്പു​റ​വും പൊ​ന്നാ​നി​യും നി​ല​നി​ര്‍​ത്തു​ന്ന​തി​നു​ള്ള പ​ദ്ധ​തി​ക​ള്‍​ക്ക് രൂ​പം ന​ല്‍​കാ​ന്‍ ഉ​ന്ന​താ​ധി​കാ​ര സ​മി​തി തീ​രു​മാ​നി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​പ്പോ​ഴ​ത്തെ അ​വ​സ്ഥ​യി​ല്‍ മ​ല​പ്പു​റം യു.​ഡി.​എ​ഫി​െന്‍റ ഏ​റ്റ​വും സു​ര​ക്ഷി​ത മ​ണ്ഡ​ല​മാ​ണ്. എ​ന്നാ​ല്‍, പൊ​ന്നാ​നി​യു​ടെ കാ​ര്യ​ത്തി​ല്‍ ചെ​റു​ത​ല്ലാ​ത്ത ആ​ശ​ങ്ക നേ​താ​ക്ക​ളും പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​രും പ​ങ്കു​വെ​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. ഈ ​സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ലാ​ണ് 20 ലോ​ക്സ​ഭ മ​ണ്ഡ​ല​ങ്ങ​ളി​ലും ലീ​ഗ് സ്വ​ന്തം നി​ല​ക്ക് ക​ണ്‍​വെ​ന്‍​ഷ​ന്‍ ന​ട​ത്തു​മ്ബോ​ഴും പൊ​ന്നാ​നി​യി​ല്‍ ശ്ര​ദ്ധ കേ​ന്ദ്രീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ജാ​ഗ്ര​ത​യോ​ടെ പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ച്ചി​ല്ലെ​ങ്കി​ല്‍ മ​ണ്ഡ​ലം കൈ​വി​ടാ​നു​ള്ള സാ​ധ്യ​ത​യും മു​ന്നി​ല്‍​ക്കാ​ണു​ന്നു. സി.​പി.​എ​മ്മാ​വ​ട്ടെ അ​വ​സ​രം മു​ത​ലെ​ടു​ത്ത് ഇ​റ​ങ്ങി​ക്ക​ളി​ക്കാ​ന്‍ ത​യാ​റെ​ടു​ക്കു​ക​യാ​ണ്.

ഒ​രു​കാ​ല​ത്ത് ല​ക്ഷ​ത്തി​ല​ധി​കം വോ​ട്ടി​ന് ലീ​ഗ് ജ​യി​ച്ചി​രു​ന്ന മ​ണ്ഡ​ല​മാ​ണ് പൊ​ന്നാ​നി. മ​ണ്ഡ​ല പു​ന​ര്‍ നി​ര്‍​ണ​യ​ത്തി​ന് ശേ​ഷ​വും 2009ല്‍ ​വ​ലി​യ മാ​ര്‍​ജി​നി​ല്‍ നി​ല​നി​ര്‍​ത്താ​നാ​യി. എ​ന്നാ​ല്‍, ക​ഴി​ഞ്ഞ ത​വ​ണ എ​ല്‍.​ഡി.​എ​ഫ് സ്വ​ത​ന്ത്ര​ന്‍ വി. ​അ​ബ്​​ദു​റ​ഹ്​​മാ​ന്‍ 25,410 വോ​ട്ടി​നാ​ണ് ഇ.​ടി. മു​ഹ​മ്മ​ദ് ബ​ഷീ​റി​നോ​ട് അ​ടി​യ​റ​വ് പ​റ​ഞ്ഞ​ത്. 2016ലെ ​നി​യ​മ​സ​ഭ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പ് ക​ഴി​ഞ്ഞ​പ്പോ​ള്‍ പൊ​ന്നാ​നി​യി​ലെ യു.​ഡി.​എ​ഫ് മു​ന്‍​തൂ​ക്കം 1,071 വോ​ട്ടാ​യി വീ​ണ്ടും കു​റ​ഞ്ഞു. 2019 ലോ​ക്സ​ഭ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​ല്‍ കാ​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍ മാ​റു​മെ​ന്ന് ലീ​ഗ് ക​രു​തു​മ്ബോ​ഴും മ​റ്റൊ​രാ​ളെ പ​രീ​ക്ഷി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന അ​ഭി​പ്രാ​യ​വു​മു​ണ്ട്.

സി.​പി.​എം സ്വ​ത​ന്ത്ര​രെ ഇ​റ​ക്കി ശ​ക്ത​മാ​യ മ​ത്സ​രം കാ​ഴ്ച​വെ​ച്ചി​ട്ടും ക​ഴി​ഞ്ഞ ര​ണ്ട് ത​വ​ണ​യും പി​ടി​ച്ചു​നി​ന്ന ഇ.​ടി. ത​ന്നെ തു​ട​ര​ട്ടെ​യെ​ന്ന പ​ക്ഷ​ക്കാ​രാ​ണ് ഒ​രു വി​ഭാ​ഗം. എ​ന്നാ​ല്‍, പി.​കെ. കു​ഞ്ഞാ​ലി​ക്കു​ട്ടി​യെ പൊ​ന്നാ​നി​യി​ല്‍ സ്ഥാ​നാ​ര്‍​ഥി​യാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന ആ​വ​ശ്യം പ്രാ​ദേ​ശി​ക ത​ല​ത്തി​ല്‍ ഉ​യ​ര്‍​ന്നു​വ​ന്നി​ട്ടു​ണ്ട്. മു​ന്‍ രാ​ജ്യ​സ​ഭാം​ഗം കൂ​ടി​യാ​യ എം.​പി. അ​ബ്​​ദു​സ്സ​മ​ദ് സ​മ​ദാ​നി​യു​ടെ​താ​ണ് പ​രി​ഗ​ണി​ക്കു​ന്ന മ​റ്റൊ​രു പേ​ര്. പ​തി​വു​പോ​ലെ യു​വ​പ്രാ​തി​നി​ധ്യ​ത്തി​നാ​യി യൂ​ത്ത് ലീ​ഗും രം​ഗ​ത്തു​ണ്ട്. അ​തേ​സ​മ​യം, ജി​ല്ല സെ​ക്ര​േ​ട്ട​റി​യ​റ്റ് അം​ഗ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് പൊ​ന്നാ​നി​യി​ലെ ഓ​രോ നി​യ​മ​സ​ഭ മ​ണ്ഡ​ല​ത്തി​െന്‍റ​യും ചു​മ​ത​ല ന​ല്‍​കി​യാ​ണ് സി.​പി.​എം മ​ണ്ഡ​ലം പി​ടി​ക്കാ​ന്‍ ക​ച്ച​കെ​ട്ടി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here