കൂ​​ടു​​ത​​ൽ മ​​ര​​ങ്ങ​​ൾ ന​ടും; നാ​ടി​നെ പ​ച്ച​യ​ണി​യി​ക്കും -ഖത്തർ

0
227

ദോ​​ഹ (www.mediavisionnews.in):  രാ​​ജ്യ​​ത്തു​​ട​​നീ​​ളം മ​​ര​​ങ്ങ​​ൾ ന​​ട്ടു​​പി​​ടി​​പ്പി​​ക്കാ​​നും മ​​രു​​ഭൂ​​വ​​ൽ​​ക​​ര​​ണം ത​​ട​​യു​​ന്ന​​തി​​നു​​മാ​​യി മു​​നി​​സി​​പ്പാ​​ലി​​റ്റി പ​​രി​​സ്​​​ഥി​​തി മ​​ന്ത്രാ​​ല​​യം രം​​ഗ​​ത്ത്. ഈ ​​മേ​​ഖ​​ല​​യി​​ൽ മി​​ക​​ച്ച ച​രി​ത്ര​മു​ള്ള ഖ​​ത്ത​​ർ, ലോ​​ക മ​​രു​​ഭൂ​​വ​​ൽ​​ക​​ര​​ണ വി​​രു​​ദ്ധ ദി​​നാ​​ച​​ര​​ണ​​ത്തോ​​ട​​നു​​ബ​​ന്ധി​​ച്ചാ​​ണ് പു​​തി​​യ കാ​​മ്പ​​യി​​നു​​മാ​​യി രം​​ഗ​​ത്തി​​റ​​ങ്ങി​​യി​​രി​​ക്കു​​ന്ന​​ത്. കാ​​മ്പ​​യി​​നി​​ലൂ​​ടെ രാ​​ജ്യ​​ത്തും വി​​ദേ​​ശ​​ത്തു​​മാ​​യി ത​​രി​​ശാ​​യി കി​​ട​​ക്കു​​ന്ന മേ​​ഖ​​ല​​ക​​ൾ കൃ​​ഷി​​ക്ക​​നു​​യോ​​ജ്യ​​മാ​​ക്കി ഭ​​ക്ഷ്യ​​സു​​ര​​ക്ഷ ഉ​​റ​​പ്പു​​വ​​രു​​ത്തു​ം. ഭൂ​​മി​​ക്ക് വ​​ലി​​യ മൂ​​ല്യ​​മു​​ണ്ട്, അ​​തി​​ൽ നി​​ക്ഷേ​​പ​​മി​​റ​​ക്കു​​ക​​യെ​​ന്ന പ്ര​​മേ​​യ​​ത്തി​​ലൂ​​ന്നി​​യാ​​ണ് ഈ ​​വ​​ർ​​ഷ​​ത്തെ ലോ​​ക മ​​രു​​ഭൂ​​വ​​ൽ​​ക​​ര​​ണ വി​​രു​​ദ്ധ ദി​​ന​ം ആ​​ച​​രി​​ക്കു​​ന്ന​​തെ​​ന്ന് മ​​ന്ത്രാ​​ല​​യം ട്വി​​റ്റ​​റി​​ലൂ​​ടെ വ്യ​​ക്ത​​മാ​​ക്കി.

ഈ ​​വ​​ർ​​ഷ​​ത്തിെ​​ൻ​​റ തു​​ട​​ക്ക​​ത്തി​​ൽ ത​​ന്നെ രാ​​ജ്യ​​ത്തു​​ട​​നീ​​ളം കൂ​​ടു​​ത​​ൽ മ​​ര​​ങ്ങ​​ൾ വെ​​ച്ചു​​പി​​ടി​​പ്പി​​ച്ചും കാ​​ട്ടു​​ചെ​​ടി​​ക​​ളു​​ടെ തൈ​​ക​​ളും വി​​ത്തും പൊ​​തു​​ജ​​ന​​ങ്ങ​​ൾ​​ക്ക് വി​​ത​​ര​​ണം ചെ​​യ്തും മു​​നി​​സി​​പ്പാ​​ലി​​റ്റി പ​​രി​​സ്​​​ഥി​​തി മ​​ന്ത്രാ​​ല​​യം ദേ​​ശീ​​യ കാ​​മ്പ​​യി​​ന് തു​​ട​​ക്കം കു​​റി​​ച്ചി​​രു​​ന്നു. പ്ര​​ധാ​​ന​​മാ​​യും രാ​​ജ്യ​​ത്തിെ​​ൻ​​റ വി​​വി​​ധ ഭാ​​ഗ​​ങ്ങ​​ളി​​ലാ​​യി ശൈ​​ത്യ​​കാ​​ല ത​​മ്പു​​ക​​ളി​​ൽ വ​​സി​​ക്കു​​ന്ന​​വ​​ർ​​ക്കി​​ട​​യി​​ലാ​​യി​​രു​​ന്നു കാ​​ട്ടു ചെ​​ടി​​ക​​ളു​​ടെ വി​​ത്തു​​ക​​ളും തൈ​​ക​​ളും വി​​ത​​ര​​ണം ചെ​​യ്ത​​ത്. മ​​രു​​ഭൂ​​വ​​ൽ​​ക​​ര​​ണ​​ത്തെ നി​​യ​​ന്ത്രി​​ക്കു​​ക​​യും അ​​ത് വ​​ഴി ഇ​​ല്ലാ​​താ​​ക്കു​​ക​​യു​​മാ​​ണ് ഇ​​തി​​ലൂ​​ടെ ല​​ക്ഷ്യം വെ​​ക്കു​​ന്ന​​ത്. വി​​വി​​ധ​​യി​​ന​​ങ്ങ​​ളി​​ൽ പെ​​ട്ട കാ​​ട്ടു​​ചെ​​ടി​​ക​​ളു​​ടെ വി​​ത്തു​​ക​​ൾ പൊ​​തു​​ജ​​ന​​ങ്ങ​​ൾ​​ക്കി​​ട​​യി​​ൽ വി​​ത​​ര​​ണം ചെ​​യ്യാ​​നും കാ​​മ്പ​​യിെ​​ൻ​​റ ഭാ​​ഗ​​മാ​​യി മ​​ന്ത്രാ​​ല​​യം ല​​ക്ഷ്യ​​മി​​ടു​​ന്നു​​ണ്ട്.

ഇ​​ക്ക​​ഴി​​ഞ്ഞ ജ​​നു​​വ​​രി​​യി​​ലാ​​ണ് രാ​​ജ്യ​​വ്യാ​​പ​​ക​​മാ​​യി കാ​​മ്പ​​യി​​ൻ ആ​​രം​​ഭി​​ച്ച​​ത്. രാ​​ജ്യ​​ത്ത് ന​​ട്ടു​​പി​​ടി​​പ്പി​​ക്കു​​ന്ന ചെ​​ടി​​ക​​ളു​​ടെ നി​​ല​​നി​​ൽ​​പി​​നാ​​യി അ​​ത്യാ​​ധു​​നി​​ക പ്ലാേ​​ൻ​​റ​​ഷ​​ൻ സാ​​ങ്കേ​​തി​​ക​​വി​​ദ്യ​​യാ​​ണ് മ​​ന്ത്രാ​​ല​​യം സ്വീ​​ക​​രി​​ച്ചി​​രി​​ക്കു​​ന്ന​​ത്. ഫെ​​ബ്രു​​വ​​രി​​യി​​ൽ ശ​​ഹാ​​നി​​യ മു​​നി​​സി​​പ്പാ​​ലി​​റ്റി​​യി​​ൽ വാ​​ട്ട​​ർ​​ബോ​​ക്സ്​ സാ​​ങ്കേ​​തി​​ക വി​​ദ്യ ഉ​​പ​​യോ​​ഗി​​ച്ച് 50 സി​​ദ്ർ മ​​ര​​ങ്ങ​​ൾ മ​​ന്ത്രാ​​ല​​യം ന​​ട്ടി​​രു​​ന്നു. മ​​രൂ​​ഭൂ​​മി​​യി​​ൽ കൂ​​ടു​​ത​​ൽ മ​​ര​​ങ്ങ​​ൾ ന​​ട്ടു​​പി​​ടി​​പ്പി​​ക്കു​​ക​​യെ​​ന്ന ല​​ക്ഷ്യം മു​​ൻ​​നി​​ർ​​ത്തി​​യാ​​ണി​​ത്. നേ​​ര​​ത്തെ, സി​​ദ്ർ, ഖാ​​ഫ്, ഖ​​ർ​​ദ് ഇ​​ന​​ങ്ങ​​ളി​​ൽ പെ​​ട്ട 16000 വൃ​​ക്ഷ​​ത്തൈ​​ക​​ൾ രാ​​ജ്യ​​ത്തിെ​​ൻ​​റ വി​​വി​​ധ ഭാ​​ഗ​​ങ്ങ​​ളി​​ലാ​​യി മ​​ന്ത്രാ​​ല​​യം ന​​ട്ടി​​ട്ടു​​ണ്ട്.

2016 ന​​വം​​ബ​​റി​​ൽ 12 ച​​തു​​ര​​ശ്ര കി​​ലോ​​മീ​​റ്റ​​ർ ചു​​റ്റ​​ള​​വി​​ൽ ലോ​​ക​​ത്തെ ഏ​​റ്റ​​വും വ​​ലി​​യ മ​​നു​​ഷ്യ​​നി​​ർ​​മി​​ത വ​​നം നി​​ർ​​മി​​ക്കു​​ന്ന പ​​ദ്ധ​​തി സം​​ബ​​ന്ധി​​ച്ച് അ​​ശ്ഗാ​​ൽ പ്ര​​ഖ്യാ​​പി​​ച്ചി​​രു​​ന്നു. ഉം​​സ​​ലാ​​ലി​​ലെ ഭീ​​മ​​ൻ സീ​​വേ​​ജ് പ്ലാ​​ൻ​​റി​​ന​​ടു​​ത്താ​​യാ​​ണ് ഇ​​ത് സ്​​​ഥാ​​പി​​ക്കു​​ന്ന​​ത്. ഇ​​ക്ക​​ഴി​​ഞ്ഞ ഏ​​പ്രി​​ലി​​ൽ ഗ്ലോ​​ബ​​ൽ ൈഡ്ര​​ലാ​​ൻ​​റ് അ​​ല​​യ​​ൻ​​സ്​ ക​​രാ​​റി​​ൽ ഖ​​ത്ത​​റി​​നെ പ്ര​​തി​​നി​​ധീ​​ക​​രി​​ച്ച് വി​​ദേ​​ശ​​കാ​​ര്യ​​മ​​ന്ത്രാ​​ല​​യം ഒ​​പ്പു​​വെ​​ച്ചി​​രു​​ന്നു. സ​​ഖ്യ​​ത്തിെ​​ൻ​​റ പു​​തി​​യ ആ​​സ്​​​ഥാ​​നം ദോ​​ഹ​​യി​​ലാ​​ണ്. ക​​ടു​​ത്ത വ​​ര​​ൾ​​ച്ച മൂ​​ലം ദു​​രി​​ത​​മ​​നു​​ഭ​​വി​​ക്കു​​ന്ന രാ​​ജ്യ​​ങ്ങ​​ളി​​ൽ ഭ​​ക്ഷ്യ​​സു​​ര​​ക്ഷ ഉ​​റ​​പ്പു​​വ​​രു​​ത്തു​​ക​​യാ​​ണ് ഇ​​തി​​ലൂ​​ടെ ല​​ക്ഷ്യം വെ​​ക്കു​​ന്ന​​ത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here