വരാനിരിക്കുന്നത് വൻ വിലക്കയറ്റത്തിന്റെ നാളുകൾ: എണ്ണ വിലയിൽ പ്രവചനവുമായി ഗോള്‍ഡ്മാന്‍ സാച്ചസ്

0
ന്താരാഷ്ട്ര ക്രൂഡ് നിരക്കില്‍ വന്‍ വര്‍ധനയുണ്ടാകുമെന്ന് പ്രവചനം. ആഗോളതലത്തില്‍ ഇന്ധന ഉപഭോഗം ഉയരുന്നതിനെ തുടര്‍ന്നാണിത്. ഒപെക് പ്ലസ് രാജ്യങ്ങളുടെ നിലപാട് ഇക്കാര്യത്തില്‍ നിര്‍ണായകമാകുമെന്ന് ഗോള്‍ഡ്മാന്‍ സാച്ചസ് ഗ്രൂപ്പ് പറയുന്നു.
ജൂലൈ അവസാനത്തോടെ ഉപഭോഗം കൊവിഡിന് മുൻപ് ഉളള നിലയിലേക്ക് മടങ്ങും, അതേസമയം പ്രധാന ഉൽപാദകരിൽ നിന്നുള്ള ഉൽപാദനം സമാന്തരമായി വർദ്ധിച്ചുവരാനുളള സാധ്യത കുറവായിരിക്കുമെന്നും ബാങ്ക് കുറിപ്പിൽ പറഞ്ഞു. ഗോൾഡ്മാൻ ബ്രെന്റ് പ്രവചനങ്ങൾ, ബാരലിന് 10 ഡോളറും അടുത്ത പാദത്തിൽ 70 ഡോളറും അടുത്ത മൂന്ന് മാസത്തിനുള്ളിൽ 75 ഡോളറും ഉയർത്തി നിശ്ചയിച്ചു.
ആഗോള സമ്പദ് വ്യവസ്ഥയെ കൊവിഡ് -19 പ്രതിസന്ധിയിലാക്കുന്നതിന് മുമ്പ് അവസാനമായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത നിലവാരത്തിലേക്ക് എണ്ണയുടെ തിരിച്ചുവരവ് സൗദി അറേബ്യയുടെ ഏകപക്ഷീയമായ ഉൽപാദന വെട്ടിക്കുറവുകളും ഡിമാൻഡ് കാഴ്ചപ്പാടും മെച്ചപ്പെടുത്തി. പണപ്പെരുപ്പ സാഹചര്യത്തിൽ നിക്ഷേപകർ ക്രൂഡ് റാലിയെ പിന്തുണച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും ഗോൾഡ്മാൻ പറഞ്ഞു. ബ്രെന്റ് ക്രൂഡ് ഓയിൽ തിങ്കളാഴ്ച ബാരലിന് 63 ഡോളറിന് മുകളിൽ വ്യാപാരം നടത്തി, ഈ വർഷത്തെ വിലക്കയറ്റം 22 ശതമാനമാണ്.
പല കാരണങ്ങളാൽ വിതരണം ആവശ്യകതയെക്കാൾ പിന്നിലാകുമെന്ന് ബാങ്ക് പറഞ്ഞു.
വടക്കേ അമേരിക്കയ്ക്ക് പുറത്തുള്ള മിക്ക ഒപെക് ഇതര നിർമ്മാതാക്കളിൽ നിന്നും ഉൽപ്പാദനം വർധിപ്പിക്കുന്നതിന്റെ ലക്ഷണങ്ങളൊന്നുമില്ല, ഇറാനിയൻ ഉൽപാദനം ഹ്രസ്വകാലത്തേക്ക് വർദ്ധിക്കില്ലെന്ന് യു എസ് സർക്കാരിൽ നിന്നുള്ള സൂചനകളും പുറത്തുവരുന്നു. ഇതോടെ ഉൽപ്പാദനത്തിന്റെ കാര്യത്തിൽ സമ്മർദ്ദം തുടരാനാണ് സാധ്യത. യുഎസ് ഷെയ്ൽ ഔട്ട്പുട്ടിന്റെ പ്രധാന ഡ്രൈവറുകളായ വലിയ പര്യവേക്ഷകരും നിർമ്മാതാക്കളും ഓഹരി ഉടമകൾക്ക് പണം തിരികെ നൽകുന്നതിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നുവെന്ന് യുഎസ് വരുമാന സീസൺ സ്ഥിരീകരിക്കുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here