ഐപിഎൽ കാണാൻ പോകുന്നോ? ദുബായ് വിമാനത്താവളത്തിലെ കോവിഡ് മാനദണ്ഡങ്ങൾ അറിയാം

0

ദുബായ്: ഈ വർഷത്തെ ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗ് സെപ്റ്റംബർ 19 മുതൽ നവംബർ എട്ടുവരെ യുഎഇയിൽ നടക്കും. ഐപിഎൽ ഭരണസമിതി ചെയർമാൻ ബ്രിജേഷ് പട്ടേൽ അറിയിച്ചതാണ് ഇക്കാര്യം. കോവിഡ് -19 വ്യാപനം ശക്തമായതോടെയാണ് ഐപിഎൽ ഇന്ത്യയിൽനിന്ന് യുഎഇയിലേക്ക് മാറ്റാൻ തീരുമാനിച്ചത്. നേരത്തെ മാർച്ച് 29 മുതൽ ഇന്ത്യയിൽ ആരംഭിക്കേണ്ട ടൂർണമെന്‍റാണ് ഇപ്പോൾ യുഎഇയിലേക്ക് മാറ്റിയിരിക്കുന്നത്.

കോവിഡ് വ്യാപിക്കുന്ന കാലഘട്ടമായതിനാൽ വിനോദസഞ്ചാരികളെ രാജ്യത്തേക്ക് പ്രവേശിക്കാൻ അനുവദിക്കുന്ന ചുരുക്കം ചില രാജ്യങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് ദുബായ്. എന്നാൽ ഐപിഎൽ മത്സരങ്ങൾക്ക് കാണികളെ അനുവദിക്കുമോയെന്ന കാര്യത്തിൽ ഇതുവരെ ഔദ്യോഗിക അറിയിപ്പുകളൊന്നും വന്നിട്ടില്ല. കാണികളെ അനുവദിക്കുമെങ്കിൽ ഐ‌പി‌എൽ 2020 ൽ ഒരു മത്സരം കാണാനോ വിനോദസഞ്ചാരത്തിനോ ദുബായ് സന്ദർശിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, ​​നിങ്ങൾ ദുബായ് അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളം പുറപ്പെടുവിച്ച ഏറ്റവും പുതിയ കോവിഡ് 19 സുരക്ഷാ മാനദണ്ഡങ്ങൾ അറിഞ്ഞിരിക്കുക.

കോവിഡ് 19 ലോ-മീഡിയം റിസ്ക്ക് രാജ്യങ്ങളുടെ പട്ടികയിലേക്ക് യുഎഇ മാറിയിട്ടുണ്ട്. ഇതേത്തുടർന്ന് ജൂലൈ ഏഴു മുതൽ ദുബായ് വിമാനത്താവളം വീണ്ടും തുറന്നു. എവിടെനിന്നും യാത്ര ചെയ്യുന്നവർക്ക് നിലവിൽ ഒരു ക്വറന്‍റീനും ഉണ്ടാകില്ല. ഓരോ 4 ദിവസത്തിലും നിർബന്ധിത കോവിഡ്-19 പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയരാകേണ്ടിവരും.

2020 ഓഗസ്റ്റ് 01 മുതൽ ദുബായ് വിമാനത്താവളത്തിലേക്കുള്ള എല്ലാ ഫ്ലൈറ്റുകളും താഴെ ഇനിപ്പറയുന്ന നിബന്ധനകൾ പാലിക്കണമെന്ന് യാത്രക്കാർക്ക് നിർദ്ദേശമുണ്ട്. എല്ലാ പൗരന്മാരും താമസക്കാരും വിനോദസഞ്ചാരികളും ട്രാൻസിറ്റ് യാത്രക്കാരും ദുബായിലേക്ക് വരുന്നതിന് മുമ്പ് കോവിഡ്-19 നെഗറ്റീവ് സർട്ടിഫിക്കറ്റ് നേടണം.

DXB അല്ലെങ്കിൽ DWC ൽ നിന്ന് യൂറോപ്യൻ യൂണിയനിലേക്കോ യുണൈറ്റഡ് കിംഗ്ഡത്തിലേക്കോ പുറപ്പെടുന്ന പൗരന്മാർ, താമസക്കാർ, വിനോദസഞ്ചാരികൾ എന്നിവരുൾപ്പെടെ എല്ലാ യാത്രക്കാരും നെഗറ്റീവ് COVID19 സർട്ടിഫിക്കറ്റ് കൈവശം കരുതണം.

12 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടികളെയും വൈകല്യമുള്ള കുട്ടികളെയും പിസിആർ പരിശോധന ആവശ്യകതകളിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിരിക്കുന്നു. നെഗറ്റീവ് COVID19 സർ‌ട്ടിഫിക്കറ്റുകൾ‌ പി‌സി‌ആർ‌ പരിശോധന സമയം മുതൽ‌ 96 മണിക്കൂർ വരെ സാധുവായിരിക്കും. ചിലർക്ക് ദുബായ് വിമാനത്താവളത്തിൽവെച്ച് പിസിആർ പരിശോധന നടത്തും.

വിമാനത്താവളത്തിൽ പൊതു സുരക്ഷയും ശാരീരിക അകലവും പാലിക്കണം. ടെർമിനൽ കെട്ടിടത്തിലേക്ക് സാധുവായ ടിക്കറ്റ് ഉടമകളെ മാത്രമേ അനുവദിക്കൂ. ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത ഫ്ലൈറ്റ് സമയത്തിന് നാല് (4) മണിക്കൂറിന് മുമ്പ്വിമാനത്താവളത്തിലേക്കു പോകരുത്. സംരക്ഷണ കയ്യുറകളും മാസ്കും എല്ലാ യാത്രക്കാരും ധരിക്കേണ്ടതാണ്. രോഗലക്ഷണങ്ങൾ കാണിക്കുന്ന യാത്രക്കാർ വിമാനത്താവളത്തിൽ വന്ന് വൈദ്യോപദേശം തേടരുതെന്ന് നിർദ്ദേശിക്കുന്നു.

ഉപഭോക്താക്കളുടെയും ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെയും ആരോഗ്യവും സുരക്ഷയും നിലനിർത്തുന്നതിന് മുൻകരുതൽ നടപടികൾ വിമാനത്താവളത്തിലുടനീളം നടപ്പാക്കിയിട്ടുണ്ട്. ഈ നടപടികളിൽ ചെക്ക്-ഇൻ, ഇമിഗ്രേഷൻ കൌണ്ടറുകളിലെ പ്രൊട്ടക്റ്റീവ് പ്ലെക്സിഗ്ലാസ്, താപനില സ്ക്രീനിംഗ്, സാമൂഹിക അകല മാർക്കറുകൾ, ബന്ധപ്പെട്ട അധികാരികൾ നിശ്ചയിച്ചിട്ടുള്ള അന്താരാഷ്ട്ര മാനദണ്ഡങ്ങൾക്കനുസൃതമായി ശുചിത്വവൽക്കരണത്തിന്റെ അളവ് എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു.

വിമാനയാത്രയ്ക്ക് മുമ്പ് നിങ്ങളുടെ ടെർമിനൽ പരിശോധിക്കുക. എല്ലാ എമിറേറ്റ്സ് എയർലൈൻ ഫ്ലൈറ്റുകളും പ്രവർത്തിക്കുന്നത് DXB- യുടെ ടെർമിനൽ 3 ൽ നിന്നാണ്. മറ്റെല്ലാ എയർലൈനുകളും ടെർമിനൽ 2 അല്ലെങ്കിൽ ടെർമിനൽ 3 ൽ നിന്ന് പ്രവർത്തിക്കും.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here