ശ്രീലങ്കയിലെ മുസ്​ലിം വിരുദ്ധ കലാപം; ഒരാൾ കൊല്ലപ്പെട്ടു

0

കൊളംബോ(www.mediavisionnews.in): ഈസ്​റ്റർ സ്​ഫോടന പരമ്പരക്കു​ പിന്നാലെ ശ്രീലങ്കയിൽ മുസ്​ലിം സ്​ഥാപനങ്ങൾക്കും പള്ളികൾക്കും നേരെയുള്ള അക്രമത്തിനിടെ ഒരാൾ കൊല്ലപ്പെട്ടു. അക്രമത്തിൽ പരിക്കേറ്റ 45കാരനാണ് പുട്ടലം ആശുപത്രിയിൽ വെച്ച് മരണപ്പെട്ടത്.

ജനക്കൂട്ടം ഇയാളെ ആയുധങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് അക്രമിക്കുകയായിരുന്നു. കലാപത്തിൽ കൊല്ലപ്പെടുന്ന ആദ്യ വ്യക്തിയാണ് ഇയാൾ. സംഭവത്തെ തുടർന്ന് പൊലീസ് പ്രദേശത്ത് കർഫ്യൂ വ്യാപിപ്പിച്ചു.

കഴിഞ്ഞദിവസം രാജ്യത്ത് ഫേസ്​ബുക്ക്​​, വാട്​സ്​ആപ്​ അടക്കം സമൂഹമാധ്യമങ്ങൾക്ക്​ നി​യന്ത്രണം ഏർപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. പടിഞ്ഞാറൻ ജില്ലയായ കുറുനെഗലയിൽ നിരവധി പള്ളികളും വീടുകളും സ്​ഥാപനങ്ങളും തകർക്കപ്പെട്ടിരുന്നു.

അക്രമത്തിനു​ പിന്നിൽ പ്രവർത്തിച്ച യുവാക്കളുടെ സംഘത്തെ പൊലീസ്​ അറസ്​റ്റ്​ ചെയ്​തിട്ടുണ്ടെന്ന്​ സൈനിക വക്​താവ്​ സുമിത്​ അട്ടപ്പട്ടു വ്യക്​തമാക്കി. മുസ്​ലിം ഭൂരിപക്ഷ പട്ടണമായ കിനിയാമയിലെ അബ്​റാർ മസ്​ജിദ്​ ഞായറാഴ്​ച രാത്രി തകർക്കപ്പെട്ടു. വാതിലുകളുടെയും ജനാലകളുടെയും ചില്ലുകൾ തകർത്ത അക്രമികൾ പള്ളിക്കു​ മുന്നിൽ നിർത്തിയിട്ടിരുന്ന ഏഴ്​ ഇ​രുചക്രവാഹനങ്ങളും അഗ്നിക്കിരയാക്കി. ബുദ്ധസന്യാസിമാർ ഉൾപ്പെടെയുള്ളവരാണ്​ ആക്രമണത്തിന്​ നേതൃത്വം നൽകിയതെന്ന്​ പള്ളി ഭാരവാഹികൾ ആരോപിച്ചു.

പടിഞ്ഞാറൻ തീരപട്ടണമായ ചിലാവിലും ഞായറാഴ്​ച സ്​ഥാപനങ്ങൾക്ക് നേരെ ആക്രമണമുണ്ടായി. ഒരാളെ മർദിച്ച്​ മൃതപ്രായനാക്കുകയും ചെയ്​തു. ഫേസ്​ബുക്കിൽ ആരംഭിച്ച തർക്കമാണ്​ ഇവിടെ നിരത്തിലെ സംഘർഷമായി കലാശിച്ചത്.

മീഡിയവിഷൻ ന്യൂസ് വാട്സാപ്പില്‍ ലഭിക്കാന്‍ 9895046567 എന്ന നമ്പര്‍ സേവ് ചെയ്തതിനുശേഷം നിങ്ങളുടെ പേര് ഈ നമ്പറിലേക്ക് വാട്സാപ്പ് മെസേജ് അയക്കൂ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here