2019 ലോക്​സഭ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്​: വ്യാജ വാര്‍ത്തകളെ നിയന്ത്രിക്കു​മെന്ന്​ ഫേസ്​ബുക്ക്​

0
134

ന്യൂഡല്‍ഹി (www.mediavisionnews.in): 2019ലെ ലോക്​സഭ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്​ സമയത്ത്​ ഇന്ത്യയില്‍ വ്യാജ വാര്‍ത്തകളെ നിയന്ത്രിക്കുമെന്ന്​ ഫേസ്​ബുക്ക്​. ഫേസ്​ബുക്കിലുടെ പ്രചരിക്കുന്ന വാര്‍ത്തകള്‍ വ്യാജമാണോയെന്ന്​ പരിശോധിക്കാന്‍ സംവിധാനം ഏര്‍പ്പെടുത്തുമെന്നാണ്​ കമ്പനി  അറിയിച്ചിരിക്കുന്നത്​.

ഫേസ്​ബുക്കി​​െന്‍റ ഗ്ലോബല്‍ മാനേജര്‍മാരിലൊരാളായ കാറ്റി ഹര്‍ബാത്ത്​ ഇതുസംബന്ധിച്ച ഉറപ്പ്​ മുഖ്യ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്​ കമീഷണര്‍ ഒ.പി റാവത്തിന്​ നല്‍കിയെന്നാണ്​ വിവരം. മാസങ്ങള്‍ക്ക്​ മുമ്പ്​ സിയോളില്‍ വെച്ച്‌​ നടത്തിയ കൂടികാഴ്​ചക്കിടെയായിരുന്നു ഫേസ്​ബുക്ക്​ വ്യാജ വാര്‍ത്തകളെ നിയന്ത്രിക്കുമെന്ന്​ അറിയിച്ചത്​.​

ഒന്നിലധികം യൂസര്‍മാരോ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്​ കമീഷന്‍ പോലുള്ള എജന്‍സികളോ ഒരു വാര്‍ത്ത വ്യാജമാണെന്ന്​ അറിയിച്ചാല്‍ അത്​ നീക്കം ചെയ്യുന്ന രീതിയാവും ഫേസ്​ബുക്ക്​ സ്വീകരിക്കുക. വാര്‍ത്ത വ്യാജമാണെന്ന്​ മനസിലായാല്‍ നീക്കം ചെയ്യുകയോ അത്​ പോസ്​റ്റ്​ ചെയ്​ത ഉപയോക്​താവിന്​ മുന്നറിയിപ്പ്​ സന്ദേശം നല്‍കുകയോയാവും ഫേസ്​ബുക്ക്​ ചെയ്യുക. കര്‍ണാടക തെരഞ്ഞെടുപ്പ്​ സമയത്ത്​ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്​ കമീഷനുമായി ചേര്‍ന്ന്​ വ്യാജ വാര്‍ത്തകള്‍ തടയാന്‍ ഫേസ്​ബുക്ക്​ നടപടി സ്വീകരിച്ചിരുന്നു. വരും വര്‍ഷങ്ങളില്‍ വാട്​സ്​ ആപുമായി ചേര്‍ന്നും വ്യാജ വാര്‍ത്തകളെ തടയാനുള്ള ഒരുക്കത്തിലാണ്​ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്​ കമീഷന്‍.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here