വാ​ദം കേ​ള്‍​ക്കാ​ന്‍ ജ​ഡ്​​ജി​യി​ല്ല: മ​അ്​​ദ​നി കേ​സ്​ സ്​​തം​ഭി​ച്ചു

0
146

ബം​ഗ​ളൂ​രു (www.mediavisionnews.in): ഇ​ഴ​ഞ്ഞു​നീ​ങ്ങു​ന്ന വി​ചാ​ര​ണ​ക്കൊ​ടു​വി​ല്‍ ജ​ഡ്​​ജി​യെ മാ​റ്റു​ക​കൂ​ടി ചെ​യ്​​ത​തോ​ടെ പി.​ഡി.​പി ചെ​യ​ര്‍​മാ​ന്‍ അ​ബ്​​ദു​ന്നാ​സി​ര്‍ മ​അ്​​ദ​നി​ക്കെ​തി​രാ​യ ബം​ഗ​ളൂ​രു സ്​​ഫോ​ട​ന​ക്കേ​സ്​ സ്​​തം​ഭ​നാ​വ​സ്​​ഥ​യി​ലാ​യി. ബം​ഗ​ളൂ​രു​വി​ലെ പ്ര​ത്യേ​ക കോ​ട​തി ജ​ഡ്​​ജി​ ശി​വ​ണ്ണ​യെ​യാ​ണ്​ മേ​യ്​ 27ന്​ ​ദ​ക്ഷി​ണ ക​ന്ന​ട​യി​ലെ പു​ത്തൂ​ര്‍ കോ​ട​തി​യി​ലേ​ക്ക്​ സ്​​ഥ​ലം​മാ​റ്റി​യ​ത്. ഒ​രു മാ​സ​മാ​യി ജ​ഡ്​​ജി​യി​ല്ലാ​തെ​യാ​ണ്​ പ്ര​ത്യേ​ക​കോ​ട​തി​യു​ടെ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​നം. വി​ചാ​ര​ണ വൈ​കി​യ​തോ​ടെ മ​അ്​​ദ​നി മു​മ്ബ്​ സു​പ്രീം​കോ​ട​തി​യി​ല്‍ ന​ല്‍​കി​യ ഹ​ര​ജി​യെ​ത്തു​ട​ര്‍​ന്ന്​ ഒ​ന്ന​ര വ​ര്‍​ഷ​ത്തി​ന​കം കേ​സ്​ അ​വ​സാ​നി​പ്പി​ക്കാ​മെ​ന്ന്​ 2015ല്‍ ​പ്ര​ത്യേ​ക​കോ​ട​തി സു​പ്രീം​കോ​ട​തി​യി​ല്‍ ഉ​റ​പ്പു​ന​ല്‍​കി​യി​രു​ന്നു. ഇൗ ​കാ​ലാ​വ​ധി ക​ഴി​ഞ്ഞി​ട്ടും വി​ചാ​ര​ണ അ​നി​ശ്ചി​ത​മാ​യി നീ​ളു​ന്ന​തി​നി​ടെ​യാ​ണ്​ പു​തി​യ സം​ഭ​വ വി​കാ​സ​ങ്ങ​ള്‍.

ബം​ഗ​ളൂ​രു സെ​ന്‍​ട്ര​ല്‍ ജ​യി​ലി​ലെ കോ​ട​തി​യി​ലാ​യി​രു​ന്നു മു​മ്ബ്​ കേ​സി​​െന്‍റ വി​ചാ​ര​ണ ന​ട​ന്നി​രു​ന്ന​ത്. പ്രോ​സി​ക്യൂ​ട്ട​റെ മാ​റ്റി​യ​ത​ട​ക്ക​മു​ള്ള കാ​ര​ണ​ങ്ങ​ളാ​ല്‍ വി​ചാ​ര​ണ നി​ല​ച്ച​തോ​ടെ​യാ​ണ്​ മ​അ്​​ദ​നി ജാ​മ്യ​ത്തി​നാ​യി സു​പ്രീം​കോ​ട​തി​യെ സ​മീ​പി​ച്ച​ത്. കേ​സി​ല്‍ വി​ചാ​ര​ണ വേ​ഗം പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കാ​നാ​യി​രു​ന്നു സു​പ്രീം​കോ​ട​തി നി​ര്‍​ദേ​ശം. തു​ട​ര്‍​ന്നാ​ണ്​ ബം​ഗ​ളൂ​രു സ്​​ഫോ​ട​ന​ക്കേ​സി​ന്​ മാ​ത്ര​മാ​യി ക​ര്‍​ണാ​ട​ക സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ പ്ര​ത്യേ​ക​കോ​ട​തി ഒ​രു​ക്കി കേ​സ്​ അ​ങ്ങോ​ട്ടു​മാ​റ്റി​യ​ത്. നാ​ലു​മാ​സ​ത്തി​ന​കം കേ​സ്​ പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കു​മെ​ന്ന്​ 2014ല്‍ ​സു​പ്രീം​കോ​ട​തി​യി​ല്‍ സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ന​ല്‍​കി​യ ഉ​റ​പ്പും ലം​ഘി​ക്ക​പ്പെ​ട്ടു.

കേ​സി​ലെ സാ​ക്ഷി​ക​ളെ പു​ന​ര്‍​വി​ചാ​ര​ണ​ക്ക്​ വി​ളി​ച്ച​തും കേ​സ്​ നീ​ട്ടി​​​ക്കൊ​ണ്ടു​പോ​കു​ന്ന​തി​​െന്‍റ ഭാ​ഗ​മാ​യാ​യി​രു​ന്നു. 500ലേ​റെ സാ​ക്ഷി​ക​ളു​ള്ള ബം​ഗ​ളൂ​രു സ്​​ഫോ​ട​ന​ക്കേ​സി​ല്‍ മ​രി​ച്ച​വ​രും ക​ണ്ടെ​ത്താ​ന്‍ ക​ഴി​യാ​ത്ത​വ​രു​മാ​യ 100ഒാ​ളം സാ​ക്ഷി​ക​ളെ വി​ചാ​ര​ണ ന​ട​പ​ടി​ക്ര​മ​ത്തി​ല്‍​നി​ന്ന്​ ഒ​ഴി​വാ​ക്കി​യി​രു​ന്നു. ബാ​ക്കി സാ​ക്ഷി​ക​ളു​ടെ​യെ​ല്ലാം വി​സ്​​താ​രം ഒ​രു ത​വ​ണ പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കി. എ​ന്നാ​ല്‍, ചി​ല സാ​ക്ഷി​ക​ളെ പു​ന​ര്‍​വി​ചാ​ര​ണ ചെ​യ്യ​ണ​മെ​ന്ന സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ അ​ഭി​ഭാ​ഷ​ക​​െന്‍റ വാ​ദം പ്ര​ത്യേ​ക​കോ​ട​തി അം​ഗീ​ക​രി​ച്ചു. ആ​ദ്യ​ഘ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ 20ഒാ​ളം പേ​രു​ടെ പു​ന​ര്‍​വി​ചാ​ര​ണ​ക്കാ​ണ്​ കോ​ട​തി അ​നു​മ​തി ന​ല്‍​കി​യ​ത്. തു​ട​ര്‍​ന്ന്​ പു​ന​ര്‍​വി​ചാ​ര​ണ​യും കേ​സി​ന്റെ അ​വ​സാ​ന​ഘ​ട്ട​ത്തി​ലു​ള്ള അ​ന്വേ​ഷ​ണ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്​​ഥ​നെ വി​സ്​​ത​രി​ക്ക​ലും ന​ട​ക്കു​ന്ന​തി​നി​ടെ​യാ​ണ്​ വി​ധി പ​റ​യും​മു​മ്ബ്​ ജ​ഡ്​​ജി​യു​ടെ അ​പ്ര​തീ​ക്ഷി​ത സ്​​ഥ​ലം​മാ​റ്റം. കേ​സ്​ നീ​ട്ടി​ക്കൊ​ണ്ടു​പോ​കു​ന്ന​തി​ല്‍ പ​ബ്ലി​ക്​ പ്രോ​സി​ക്യൂ​ട്ട​ര്‍​ക്കും പ്ര​ത്യേ​ക താ​ല്‍​പ​ര്യ​മു​ണ്ടെ​ന്നാ​ണ്​ പ്ര​തി​ഭാ​ഗ​ത്തി​​െന്‍റ ആ​രോ​പ​ണം. കാ​ല്‍ ല​ക്ഷ​ത്തി​ല​ധി​കം രൂ​പ​യാ​ണ്​ ഒ​രു ദി​വ​സം കേ​സി​ന്​ ഹാ​ജ​രാ​യാ​ല്‍ പ​ബ്ലി​ക്​ പ്രോ​സി​ക്യൂ​ട്ട​ര്‍​ക്ക്​ കി​ട്ടു​ന്ന​ത്. ക​ര്‍​ണാ​ട​ക സ​ര്‍​ക്കാ​റാ​ക​െ​ട്ട മ​അ്​​ദ​നി​യു​ടെ കാ​ര്യ​ത്തി​ല്‍ ക​ടു​ത്ത അ​വ​ഗ​ണ​ന തു​ട​രു​ക​യാ​ണ്. കേ​ര​ളം ഭ​രി​ക്കു​ന്ന എ​ല്‍.​ഡി.​എ​ഫി​ന്റെ ഘ​ട​ക​ക​ക്ഷി​യാ​യ ജ​ന​താ​ദ​ള്‍-​എ​സി​​െന്‍റ അ​ധ്യ​ക്ഷ​ന്‍ എ​ച്ച്‌.​ഡി. കു​മാ​ര​സ്വാ​മി ക​ര്‍​ണാ​ട​ക മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യാ​യി​ട്ടും മ​അ്​​ദ​നി​യോ​ടു​ള്ള നീ​തി​നി​ഷേ​ധ​ത്തി​ല്‍ മാ​റ്റ​മൊ​ന്നു​മി​ല്ലെ​ന്ന​താ​ണ്​ വ​സ്​​തു​ത.

എ​നി​ക്കാ​യി പ്രാ​ര്‍​ഥി​ക്കൂ… വേ​ദ​ന​യോ​ടെ മ​അ്​​ദ​നി​യു​ടെ പോ​സ്​​റ്റ്​
ബം​ഗ​ളൂ​രു: ഇ​ഴ​ഞ്ഞു​നീ​ങ്ങു​ന്ന വി​ചാ​ര​ണ​ക്കി​ടെ ജ​ഡ്​​ജി​യെ മാ​റ്റു​ക​കൂ​ടി ചെ​യ്​​ത​തോ​ടെ ഇ​നി ത​ന്റെ പ്ര​തീ​ക്ഷ പ്രി​യ സ​ഹോ​ദ​ര​ങ്ങ​ളു​ടെ പ്രാ​ര്‍​ഥ​ന​യി​ലാ​ണെ​ന്ന്​ അ​ബ്​​ദു​ന്നാ​സി​ര്‍ മ​അ്​​ദ​നി​യു​ടെ ഫേ​സ്​​ബു​ക്ക്​ പോ​സ്​​റ്റ്.

ഏ​റെ നാ​ളാ​യി ശാ​രീ​രി​ക വി​ഷ​മ​ത​ക​ള്‍ അ​നു​ഭ​വി​ക്കു​ന്ന മ​അ്​​ദ​നി ത​ാ​ന്‍ അ​നു​ഭ​വി​ക്കു​ന്ന പ്ര​യാ​സ​ങ്ങ​ള്‍ എ​ണ്ണി​പ്പ​റ​ഞ്ഞാ​ണ്​ ഫേ​സ്​​ബു​ക്കി​ല്‍ കു​റി​പ്പി​ട്ട​ത്. ”പ്രാ​ര്‍​ഥി​ക്കു​ക എ​പ്പോ​ഴും… ശാ​രീ​രി​ക​മാ​യി നി​ര​വ​ധി ബു​ദ്ധി​മു​ട്ടു​ക​ളു​ണ്ട്. ഡ​യ​ബ​റ്റി​ക്​ ന്യൂ​റോ​പ്പ​തി കാ​ര​ണം രാ​ത്രി​യാ​യാ​ല്‍ കൈ​കാ​ലു​ക​ള്‍​ക്ക്​ ശ​ക്ത​മാ​യ വേ​ദ​ന​യും ക​ഠി​ന​മാ​യ ത​ണു​പ്പും അ​നു​ഭ​വ​പ്പെ​ടു​ന്ന സ്​​ഥി​തി​യാ​ണ്. ക​ണ്ണിന്റെ അ​സ്വ​സ്​​ഥ​ത​യും മൂ​ര്‍​ച്ഛി​ക്കു​ന്നു.

കേ​സി​​ന്റെ വി​ചാ​ര​ണ ഇ​ഴ​ഞ്ഞെ​ങ്കി​ലും നീ​ങ്ങി​ക്കൊ​ണ്ടി​രി​ക്കു​േ​മ്ബാ​ഴാ​ണ്​ ജ​ഡ്​​ജി​യെ സ്​​ഥ​ലം​മാ​റ്റി​യ​ത്. ത​ല്‍​സ്​​ഥാ​ന​ത്ത്​ വേ​റെ​യാ​ളെ നി​യ​മി​ച്ചി​ട്ടി​ല്ല. നീ​തി നി​ഷേ​ധി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്ന​വ​​ന്റെ ഏ​റ്റ​വും വ​ലി​യ പ്ര​തീ​ക്ഷ​യും ആ​ശ്വാ​സ​വും പ്രാ​ര്‍​ഥ​ന​യാ​ണ്…” എന്റെ പ്രി​യ സ​ഹോ​ദ​ര​ങ്ങ​ള്‍ ആ​ത്​​മാ​ര്‍​ഥ​മാ​യി പ്രാ​ര്‍​ഥി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന്​ അ​ഭ്യ​ര്‍​ഥി​ച്ചാ​ണ്​ പോ​സ്​​റ്റ്​ അ​വ​സാ​നി​ക്കു​ന്ന​ത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here