നാഗ്​പൂർ ആസ്ഥാനത്ത്​ ഇഫ്​താർ വേണ്ട: ആർ.എസ്​.എസ്​

0
371

മുംബൈ (www.mediavisionnews.in): നാഗ്​പൂർ ആസ്ഥാനത്ത്​ ഇഫ്​താർ പാർട്ടി നടത്താനുള്ള രാഷ്​​ട്രീയ മുസ്​ലിം മഞ്ച്​ മഹാരാഷ്​ട്രാ ഘടകത്തി​ന്റെ ആവശ്യം ആർ.എസ്​.എസ്​ നിരാകരിച്ചു. നാഗ്​പൂരിലെ സ്​മൃതി മന്ദിറിൽ ഇഫ്​താർ പാർട്ടി നടത്തണമെന്ന്​ മഹാരാഷ്​ട്ര മഞ്ച്​ കൺവീനർ മുഹമ്മദ്​ ഫാറൂഖ്​ ശൈഖ്​ ആർ.എസ്​.എസ് നാഗ്​പൂർ​ സംഘ്​ചാലക്​ രാജേഷ്​ ലോയയോട്​ ആവശ്യപ്പെട്ടതോടെയാണ്​ വിവാദത്തിന്​ തുടക്കമായത്​. അവിടെ ഒരു പാർട്ടിയും നടത്താൻ സാധ്യമല്ലെന്നായിരുന്നു ആർ.എസ്​.എസി​ന്റെ പ്രതികരണം. ആർ.എസ്​.എസി​ന്റെ ന്യൂനപക്ഷ പോഷക സംഘടനയാണ്​ രാഷ്​​ട്രീയ മുസ്​ലി മഞ്ച്​.

അതേസമയം ആർ.എസ്​.എസ്​ തീരുമാനത്തെ മഞ്ചി​ന്റെ ദേശിയ അധ്യക്ഷൻ മുഹമ്മദ്​ അഫ്​സൽ ന്യായീകരിച്ചു. ആരാണ്​ ഇഫ്​താർ പാർട്ടി നടത്തുന്നത്​ അവ​ർ തന്നെയാണ്​ അതിന്​ ആതിഥ്യം വഹിക്കേണ്ടത്​. അത്​ മറ്റുള്ളവരെ ഏൽപിക്കാൻ ഇസ്​ലാം അനുശാസിക്കുന്നില്ല. അതുകൊണ്ട്​ തന്നെ മഹാരാഷ്​ട്രാ രാഷ്​ട്രീയ മുസ്​ലിം മഞ്ച്​ അധ്യക്ഷ​​ന്റെ ആവശ്യം അടിസ്ഥാനപരമായി തെറ്റാണെന്നും അഫ്​സൽ പറഞ്ഞു.

എന്നാൽ ഇന്ത്യയിൽ ഇപ്പോൾ നിലനിൽക്കുന്നുണ്ടെന്ന്​ ലോകം ആരോപിക്കുന്ന അസഹിഷ്​ണുതയുടെ സമയത്ത് ഇഫ്​താർ പാർട്ടി​ സാഹോദര്യത്തി​ന്റെ സ​ന്ദേശം നൽകുമെന്ന്​ മഹാരാഷ്​ട്ര മഞ്ച്​ അധ്യക്ഷൻ ശൈഖ്​ പറഞ്ഞു. കഴിഞ്ഞ വർഷം മോമിൻപുരയിലെ ജുമാ മസ്​ജിദിൽ ഇത്തരത്തിൽ ഇഫ്​താർ സംഘടിപ്പിച്ചിരുന്നുവെന്നും അന്ന്​ ആർ.എസ്​.എസ്​, ബി.ജെ.പി നേതാക്കൾ പ​െങ്കടുത്തിരുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം വ്യക്​തമാക്കി.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here